ภาพบรรยากาศ ขบวนแห่บายศรีบุญเดือนหก ชัยภูมิ 52

ข่าวสาร แวดวง ต่าง ชัยภูมิ เก็บตก ท่องเที่ยว เพื่อนๆ คนไกลบ้าน เสนอแนะ เรื่องเล่า บทความ เกร็ดความรู้

Re: ภาพบรรยากาศ ขบวนแห่บายศรีบุญเดือนหก ชัยภูมิ 52

โพสต์โดย เด็กสร้าง » 15 มิ.ย. 2009, 10:58

นี่เป็นบายศรีที่ชาวบ้านทำกันเองหรือเปล่าครับ
สงสัยนะ...?~
ผมคนนึงที่ไปเที่ยวงานมาอ่ะนะ สังเกตุเห็นบายศรีที่ได้รางวัลที่1อ่ะ
ยังไม้เสียบตัวบายศรีอยู่เลย ยังเกบไม่เนียนนะครับ
ดูๆแล้วก้อเหมือนๆคล้ายๆกะบายศรีปีที่ผ่านๆมา
ไม่เห็นจะต่างจากเดิมเท่าไหร่
ผมเป็นคนต่างจังหวัดนะอยู่เชียงใหม่นะครับไม่ได้เข้าข้างฝ่ายไหน
ผมว่าบายศรีของหินตั้งโพนงามอ่ะ ระเอียดมาก เท่าที่ดูมาทั้งหมด
แต่ไฉน ไม่ติดอันดับเลย
เด็กสร้าง

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง ข่าวชัยภูมิ